ULTRACET

290.000 VND
Thuốc ULTRACET điều trị các cơn đau trung bình - nặng.

thuốc ULTRACET điều trị các cơn đau trung bình, nặng


Thành phần thuoc:  Mỗi viên: Tramadol HCl 37,5 mg, paracetamol 325 mg.


Đóng gói: 30 viên/hộp


Chỉ định: Các cơn đau trung bình-nặng.


Liều dùng: 
Người lớn, người già & trẻ > 12t.: tối đa 1-2 viên mỗi 4-6 giờ, có thể đến 8 viên/ngày. Trẻ < 12t.: không khuyến cáo dùng. Suy thận (ClCr < 30mL/phút): không quá 2 viên trong 12 giờ. Suy gan nặng: không dùng.


Cách dùng: Có thể dùng lúc đói hoặc no.


Chống chỉ định: 
Nhạy cảm với thành phần thuốc/opioid. Ngộ độc cấp do rượu, thuốc ngủ, chất ma túy, thuốc giảm đau trung ương, thuốc hướng thần. Phụ nữ có thai/cho con bú.


Thận trọng: 
Động kinh, tiền sử co giật, tổn thương ở đầu, rối loạn chuyển hóa, cai rượu/thuốc, nhiễm trùng TKTW. Bệnh nhân có nguy cơ suy hô hấp. Không dùng cho bệnh nhân nghiện thuốc phiện, nghiện rượu mạn tính. Lái xe/vận hành máy. Nguy cơ co giật: dùng cùng thuốc chống trầm cảm, thuốc giảm cảm giác thèm ăn loại SSRI, thuốc chống trầm cảm ba vòng, chất ba vòng khác (cyclobenzaprine, promethazine) hoặc opioid khác; đang dùng IMAO, thuốc an thần, thuốc làm giảm ngưỡng co giật khác, naloxone. Phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).


Phản ứng có hại: Buồn nôn, hoa mắt, chóng mặt, buồn ngủ.


Tương tác thuốc: IMAO, carbamazepine, warfarin, fluoxetine, paroxetine, amitriptyline.

Viết Nhận Xét của Bạn
Bạn đang đánh giá:ULTRACET

Không có bài viết liên quan