Aspilet Ec Aspirin 80Mg United Pharma (h/100v)

59.000 

0 People watching this product now!
SKU: SP867 Danh mục:
Mô tả

Mô tả

ASPILETS EC điều trị phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân có tiền sử nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định & không ổn định, cơn thiếu máu thoáng qua, bệnh mạch máu ngoại vi, thủ thuật nong mạch vành & phẫu thuật bắc cầu mạch vành. Dự phòng chứng huyết khối cho bệnh nhân nguy cơ cao xơ vữa động mạch như có cholesterol LDL cao, nam > 40t. hoặc phụ nữ sau mãn kinh, tăng huyết áp (sau khi kiểm soát được huyết áp), hút thuốc, đái tháo đường, tiền sử gia đình có bệnh mạch vành.

ASPILETS EC

Thuốc điều trị phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân có tiền sử nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định và không ổn định.

Thành phần : Acid acetylsalicylic 80 mg.

Đóng gói: 100 viên/hộp

Chỉ định:
Phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân có tiền sử nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định & không ổn định, cơn thiếu máu thoáng qua, bệnh mạch máu ngoại vi, thủ thuật nong mạch vành & phẫu thuật bắc cầu mạch vành. Dự phòng chứng huyết khối cho bệnh nhân nguy cơ cao xơ vữa động mạch như có cholesterol LDL cao, nam > 40t. hoặc phụ nữ sau mãn kinh, tăng huyết áp (sau khi kiểm soát được huyết áp), hút thuốc, đái tháo đường, tiền sử gia đình có bệnh mạch vành.

Liều dùng: 1-2 viên, ngày 1 lần.

Cách dùng: Nên dùng cùng với thức ăn: Uống sau khi ăn.

Chống chỉ định:
Quá mẫn với aspirin hoặc NSAID khác. Bệnh hen suyễn, viêm mũi & polyp mũi. Tiền sử bệnh loét tiêu hóa. Rối loạn đông máu di truyền (hemophilia) hay mắc phải.

Thận trọng: Suy thận, gan nặng. Tránh dùng cho trẻ sốt do virus, phụ nữ 3 tháng cuối thai kỳ & cho con bú.

Phản ứng có hại: Khó tiêu, chảy máu dạ dày tá tràng, loét tiêu hóa. Dùng kéo dài có thể gây ù tai. Hiếm khi thở nhanh & sốc phản vệ.

Tương tác thuốc: Ức chế β, lợi tiểu, ACEI, methotrexate, probenecid & sulfinpyrazone. Tránh dùng cùng lúc với NSAID khác, heparin & warfarin.

Thông tin bổ sung

Thông tin bổ sung

Cân nặng 1 g
Đánh giá (0)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Aspilet Ec Aspirin 80Mg United Pharma (h/100v)”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *