Fastum Gel Ketoprofen (Tuýp/30Gr)

54.000 

0 People watching this product now!
SKU: SP184 Danh mục:
Mô tả

Mô tả

Fastum dùng giảm đau tại chỗ trong đau xương khớp, đau cơ do thấp khớp, đau có nguồn gốc chấn thương (chấn thương, trật khớp, thâm tím, căng cơ, cứng cổ, đau lưng).

FASTUM GEL 30GR bôi khớp

 

Thành phần :  Ketoprofen.

Hàm lượng: Ketoprofen 2,5 g cho 100 g gel.

Gel bôi ngoài da 2,5%: Tuýp 30g.

Chỉ định

Giảm đau tại chỗ trong đau xương khớp, đau cơ do thấp khớp, đau có nguồn gốc chấn thương (chấn thương, trật khớp, thâm tím, căng cơ, cứng cổ, đau lưng).

Chống chỉ định

– Tiền sử mẫn cảm với ketoprofen, dị ứng với aspirin hoặc NSAIDs.

– Không bôi lên vết thương, tổn thương da hở hay vùng gần mắt.

Thận trọng lúc dùng

Có thai, suy thận nặng. Không băng kín vùng da bôi thuốc.

Tương tác thuốc

Theo dõi bệnh nhân đang dùng thuốc chứa coumarin.

Tác dụng ngoại ý

Hiếm gặp: phản ứng tại chỗ bôi thuốc (mẫn cảm ánh sáng, viêm da, mề đay).

Liều lượng và cách dùng

Trẻ > 12 tuổi và người lớn: bôi lớp gel mỏng lên da, 1-2 lần/ngày, xoa nhẹ vùng da bôi thuốc. 

Thông tin bổ sung

Thông tin bổ sung

Cân nặng 1 g
Đánh giá (0)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Fastum Gel Ketoprofen (Tuýp/30Gr)”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *