HÂN HẠNH PHỤC VỤ QUÝ KHÁCH
  • Hành chánh: 1900 633 607
  • Zalo: 0977 154 301
Thuốc Tiện Lợi
Select category
  • Select category
  • Bao cao su
  • Chăm sóc cá nhân
  • Chưa phân loại
  • Cơ xương khớp
  • Da liễu
  • Da liễu / làm đẹp
  • Đặc trị
  • Dầu / cao xoa
  • Dịch truyền
  • Đông y
  • Dược mỹ phẩm
  • Gan / giải độc
  • Giảm cân
  • Giảm đau / hạ sốt
  • Hàng tiêu dùng
  • Hiếm muộn
  • Hóc môn nam
  • Hot
  • Kem chống nắng
  • Kháng sinh
  • Kháng sinh / nấm / virus / kí sinh trùng
  • Kháng viêm / dị ứng
  • Lighting
  • Máu / sinh phẩm y tế / miễn dịch
  • Nhãn khoa
  • Nội tiết
  • Nội tiết nữ
  • Phụ khoa
  • Phụ khoa / nam khoa / nội tiết
  • Sinh lý nam
  • Tai mũi họng / hô hấp
  • Thận / tiết niệu
  • Thần kinh
  • Thực phẩm chức năng
  • Tiểu đường
  • Tiêu hóa
  • Tim mạch
  • Uncategorized
  • Ung thư
  • Vật tư y tế
  • Vitamin / muối khoáng
Login / Register
0 Wishlist
0 items 0 ₫
Menu
Thuốc Tiện Lợi
0 items 0 ₫
Browse Categories
  • Đặc trị
  • Ung thư
  • Nhãn khoa
  • Thần kinh
  • Tim mạch
  • Dịch truyền
  • Hàng HOT
  • Khuyến mãi
  • Blog
  • Thiết bị Y tế
  • Liên hệ
Search
Sold outHot
Click to enlarge
Trang chủ Giảm đau / hạ sốt Alaxan – United (h/100v) (Bấm)
Alaska OMEGA 369 Propharms (c/100v) 150.000 ₫
Back to products
Alaxan United (h/100v) (Xé) 136.000 ₫

Alaxan – United (h/100v) (Bấm)

122.000 ₫

Add to wishlist
0 People watching this product now!
Mã: PVN3650 Danh mục: Giảm đau / hạ sốt
Share:
  • Mô tả
  • Thông tin bổ sung
  • Đánh giá (0)
Mô tả

Mô tả

Chỉ định : giảm các cơn đau cơ xương nhẹ đến trung bình như đau cổ, vai, đau lưng, căng cơ bắp hoặc bắp chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân

Thành phần :

Mỗi viên nén chứa:

Ibuprofen:……. 200 mg

Paracetamol:…………………. 325 mg.

Lactose monohydrate, tinh bột bắp, povidone, FDC yellow # 6, sodium starch glycolate, syloid 244, magnesium stearate vừa đủ.

Chỉ định:
giảm các cơn đau cơ xương nhẹ đến trung bình như đau cổ, vai, đau lưng, căng cơ bắp hoặc bắp chân, cứng cơ cổ, viêm khớp, thấp khớp, viêm bao hoạt dịch, bong gân, viêm gân

Giảm nhức đầu vì căng thẳng tinh thần đau bụng kinh, nhức răng, đau sau nhổ răng và tiểu phẫu.

Liều lượng và cách dùng:

Giống như các thuốc kháng viêm không steroid khác, nên dùng ibprofen paracetamol ở liều thấp nhất trong thời gian ngắn nhất và có hiệu quả tốt.

Người lớn và trẻ từ 12 tuổi trở lên: uống 1 viên mỗi 6 giờ khi cần, hoặc uống theo hướng dẫn của bác sĩ.

Không dùng nhiều hơn liều đã hướng dẫn.

Không dùng lâu hơn 10 ngày nếu không có hướng dẫn của bác sĩ.

Chống chỉ định:

Bệnh nhân dị ứng với paracetamol, ibulprofen, aspirin, các kháng viêm không steroid khác, tiền sử đột quỵ, nhồi máu cơ tim, tăng huyết áp không được kiếm soát, suy tim, sung huyết, có thai hoặc cho con bú, loét tiêu hóa tiến triển, bệnh gan thận nặng, hen hoặc co thắt phế quản, rối loạn chảy máu.

Cảnh báo:

Cảnh báo dị ứng: ibulprofen có thể gây ra phản ứng dị ứng nặng, đặc biệt ở những người dị ứng với aspirin. Triệu chứng có thể là:

Phát ban
Sốc (phản vệ)
Sưng mặt
Đỏ da
Hen (thở khò khè)
Bóng nước ở da.
Nếu xảy ra dị ứng, ngưng dùng thuốc và đi khám bác sĩ ngay.

Cảnh báo xuất huyết dạ dày: thuốc này có chứa thuốc kháng viêm không steroid, có thể gây xuất huyết dạ dày nghiêm trọng. Khả năng bị xuất huyết sẽ cao hơn nếu bệnh nhân:

-từ 60 tuổi trở lên;

– có tiền sử loét dạ dày hoặc xuất huyết dạ dày;

– đang dùng thuốc chống đông hoặc steroid;

-đang dùng các thuốc khác có chứa thuốc kháng viêm không steroid như aspirin, naproxen…(thuốc kê toa hoặc không kê toa);

– uống từ 3 cốc rượu trở lên mỗi ngày trong thời gian dùng thuốc này;

– uống liều cao hơn hoặc uống trong thời gian dài hơn so với hướng dẫn

Nếu bị khó chịu ở dạ dày, nên uống thuốc cùng với thức ăn hoặc sữa.

Cảnh báo về gan: thuốc này có chưa paracetamol. Tổn thương gan nặng có thể xảy ra nếu:

-uống nhiều hơn 4g paracetamol trong 24 giờ, đay là liều dùng hàng ngày tối đa.

– uống chung với các thuốc khác có chứa paracetamol (hoặc acetaminophen).

– uống 3 cốc rượu trở lên mỗi ngày trong khi đang uống thuốc này.

Không dùng chung với các thuốc khác có chứa paracetamol (thuốc kê toa hoặc không kê toa). Nếu bệnh nhên không biết chắc thuốc có chứa paracetamol hay không hãy hỏi ý kiến bác sĩ.

Không dùng thuốc này:

Ngay trước hoặc sau khi phẫu thuật tim
Nếu bệnh nhên bị co thắt phế quản, phù mạch, polip mũi hoặc phản ứng dạng dị ứng khi dùng aspirin hoặc các thuốc kháng viêm không chứa steroid khác.
Tránh dùng thuốc lâu dài ở các bệnh nhân bị thiếu máu.
Thận trọng:

Nếu xuất hiện các triệu chứng bất thường về gan (ví dụ, vàng gan), hãy ngưng dùng thuốc này và hỏi ý kiến bác sĩ

Nguy cơ đau tim hoặc đột quỵ có thể tăng lên nếu bệnh nhân dùng thuốc nhiều hơn hoặc trong thời gian dài hơn so với liều được đề nghị.

Không dùng thuốc đã quá hạn sử dụng

Nếu bệnh nhân quên dùng một liều, hãy dùng liều kế tiếp nếu vẫn còn cần để giảm đau và/ hoặc sốt hoặc giảm viêm, và tiếp tục dùng liều kế tiếp trong mỗi 6 giờ sau đó. Không được dùng gấp đôi liều.

Hãy hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng nếu bệnh nhân:

Đang có vấn đề hoặc bị bị tác dụng phụ nghiêm trọng do dùng thuốc giảm đau hoặc giảm sốt.
Đang dùng một loại thuốc khác
Đang được bác sĩ theo dõi về một tình trạng bệnh lí nghiêm trọng.
Hãy hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng nếu:

Những cảnh báo về xuất huyết dạ dày đúng với tình trạng bệnh nhân
Bệnh nhân đã từng có vấn đề ở dạ dày, như là ợ nóng.
Bệnh nhân bị cao huyết áp, bệnh tim, xơ gan, hay bệnh thận.
Bệnh nhân đang dùng thuốc lợi tiểu
Bệnh nhân đang dùng thuốc chống đông warfarin.
Hãy ngưng thuốc và hỏi ý kiến bác sĩ nếu:

Bệnh nhân có bất kì triệu chứng nào của xuất huyết dạ dày sau đây: mệt lã/ nôn ra máu/ đi cầu phân đen hoặc phân có máu/ triệu chứng đau dạ dày không thuyên giảm.
Đau nhiều hơn hoặc đau kéo dài quá 10 ngày
Sốt cao hơn hoặc sốt kéo dài quá 3 ngày
Đỏ hoặc sưng ở vùng bị đau
Xuất hiện triệu chứng mới.
Phụ nữ có thai và cho con bú:

Nếu bệnh nhân đang mang thai và cho con bú, hãy hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng. Đặc biệt là không được dùng ibulprofen trong ba tháng cuối của thai kì nếu không có sự hướng dẫn rõ ràng của bác sĩ bởi thuốc có thể gây hại cho thai nhi hoặc gây biến chứng trong lúc sinh con.

Tác dụng phụ:

Ibulprofen paracetamol ít có tác dụng phụ khi được dùng với liều và thời gian đề nghị. Ibulprofen có tác dụng phụ giống như các thuốc kháng viêm không steroid khác. Ibulprofen có thể có tác dụng phụ ở dạ dày ruột như loét/xuất huyết; các tác dụng phụ khác là khó tiêu, ợ nóng, buồn nôn, nôn, chán ăn, tiêu chảy, táo bón, loét miệng, đầy hơi, đau và hơi chướng bụng.

Ibulprofen cũng có thể có tác dụng phụ ở thận và gan.

Có một vài báo cáo về tác dụng phụ ở máu và cơ quan tạo máu.

Cũng có một vài báo cáo về chóng mặt, buồn ngủ, khó chịu, choáng váng, lo lắng, nhức đầu, mệt mỏi, thay đổi cảm xúc dị cảm, ảo giác, giấc mơ bất thường.

Có thể gây tác dụng phụ ở tai và mắt (ù tai, giảm thính/thị lực, viêm kết mạc, viêm dây thần kinh thị giác, nhìn đôi, đục thủy tinh thể).

Phát ban ở da.

Cùng một số tác dụng phụ hiếm gặp (dị ứng, tổn thương ở da, ngứa sốt và đau khớp…)

Paracetamol: ít có tác dụng phụ khi được dùng với liều và thời gian đề nghị. Phát ban ở da và rối loại dạ dày nhẹ đã được báo cáo.

Qúa liều và cách xử trí:

Quá liều paracetamol thường có 4 giai đoạn với các dấu hiệu và triệu chứng sau:

Rối loạn ăn uống, buồn nôn, nôn, khó chịu, và ra mồ hôi nhiều.

Đau hoặc sờ vào thấy đau ở vùng bụng trên bên phải; gan lớn biểu hiện bằng cảm giác đầy bụng , tăng men gan và bilirubin trong máu, thời gian prothrombin kéo dài, và đôi lúc có giảm lượng nước tiểu.

Triệu chứng rồi loạn ăn uống, buồn nôn, nôn, khó chịu tái phát, dấu hiệu suy gan (ví dụ vàng da) và có thể bị suy thận.

Hồi phục hoặc tiến triển đến suy gan hoàn toàn gây tử vong.

Triệu chứng thường gặp nhất quá liều của ibulprofen gồm đau bụng, buồn nôn, nôn, mệt mỏi, lơ mơ. Các triệu chứng khác là Đau đầu ù tai, ức chế thần kinh trung ương, co dật. Nhiễm toan chuyển hóa, hôn mê, suy thận cấp, ngưng thở hiếm khi xảy ra.

Nếu bệnh nhân đã dùng thuốc quá liều, đề nghị hãy hỏi ý kiến bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế ngay lập tức. Điều quan trọng là phải nhanh chóng chăm sóc y tế cho người lớn lẫn trẻ em ngay cả khi chưa có dấu hiệu hay triệu chứng gì.

Điều trị gồm súc rửa dạ dày. N-acetylcysteine là thuốc giải độc hiệu quá nếu được bắt đầu trong vòng 10-12 giờ sau khi uống quá liều; tuy nhiên N-acetylcysteine vẫn có tác dụng nếu được điều trị trong vòng 24 giờ.

Tương tác thuốc:

Aspirin làm giảm lượng ibuprofen trong máu, trong khi phenylbutazone, indometha-cine, salicylate, các thuốc kháng viêm không steroid khác làm tăng nguy cơ xuất huyết dạ dày ruột ở bệnh nhân dùng ibulprofen.

Ibulprofen làm tăng lượng lithium trong máu (tăng nguy cơ ngộ độc) có thể do làm giảm bài tiết lithium.

Ibulprofen có thể làm giảm cấp tính chức năng thận, và làm giảm đáp ứng của huyết ấp đối với thuốc ức chế men chuyển.

Ibulprofen có thể làm giảm hiệu quả thuốc lợi tiểu như furosemide và thiazide. Khi dùng chung với thuốc chống đông, hoặc dùng chung với thuốc làm tan huyết khối, có thể gây xuất huyết dạ dày ruột.

Khi dùng chung paracetamol với warfirin, chỉ số INR có thể tăng, đây có thể là dấu hiệu của tăng nguy cơ xuất huyết. Paracetamol làm tăng tác dụng chống đông của warfirin.

Các thuốc kích thích các men chịu trách nhiệm kích hoạt chuyển hóa của paracetamol như là các thuốc điều trị co dật có thể làm tăng tác dụng có hại trên gan.

Trình bày:

Hộp 5 vĩ x 20 viên nén

Thông tin bổ sung

Thông tin bổ sung

Trọng lượng 1 g
Đánh giá (0)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Alaxan – United (h/100v) (Bấm)” Hủy

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Sản phẩm tương tự

Sold out

A.C Mexcold Paracetamol 325Mg – Imexpharm c/200v

Giảm đau / hạ sốt
SKU: TS00004
63.000 ₫
Đang cập nhật . . .
Add to wishlist
Quick view
Sold outHot

Amedolfen Flurbiprofen 100Mg OPV (h/30v)

Giảm đau / hạ sốt
SKU: TS00190
149.000 ₫
Đang cập nhật . . .
Add to wishlist
Quick view
Sold outHot
Nơi nhập dữ liệu

Aralgicxan S.Pharm (h/100v)

Giảm đau / hạ sốt
SKU: SP201018043
57.000 ₫
Add to wishlist
Quick view
Sold outHot

Biviflu – Bv Pharma c/500v

Giảm đau / hạ sốt
SKU: TS00638
216.000 ₫
Đang cập nhật . . .
Add to wishlist
Quick view
Sold outHot

Bivinadol 500 Extra Bv Pharma (h/180v)._

Giảm đau / hạ sốt
SKU: SP200807297
73.000 ₫
Đang cập nhật . . .
Add to wishlist
Quick view
Sold outHot
Bivinadol Extra 500Mg BV Pharm(h/100v)

Bivinadol Extra 500Mg BV Pharm(h/100v)

Giảm đau / hạ sốt
SKU: SP200810076
51.000 ₫
Đang cập nhật . . .
Add to wishlist
Quick view
Sold outHot

Cemofar 10% Pharmedic (Lốc/10c/20ml)

Giảm đau / hạ sốt
SKU: TS01020
69.000 ₫
Đang cập nhật . . .
Add to wishlist
Quick view
Sold outHot

Cenflu Ceteco (h/100v)

Giảm đau / hạ sốt
SKU: TS01027
60.000 ₫
Đang cập nhật . . .
Add to wishlist
Quick view
    yooyoung pharma logo
    Takeda logo
    sumitomo pharma logo
    SaVipharm
    sanofi
    Reckitt Benckiser logo
    pharbaco logo
    dược phẩm Mylan
    Merck logo
    Menarini logo
    Mega logo
    kedrion
    logo Kalbe Farma
    jw life science logo
    ipsen
    hetero logo
    Hameln logo

    GIAO NHANH

    Giao nhanh nhất có thể vì là thuốc

    CHÍNH HÃNG

    Chính hãng, có đầu vào xuất hoá đơn VAT

    HỖ TRỢ 24/7

    Dành cho các trường hợp khẩn cấp

    100% TIÊU CHUẨN

    Bảo quản theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất

    ĐỔI TRẢ

    Sẵn sàng đổi trả nếu lỗi của bên bán

    Thuốc Tiện Lợi

    Chuyên cung cấp thuốc đặc trị chính hãng, thuốc hiếm, bán tại cửa hàng hoặc giao tận nơi, giá tốt. Có xuất hóa đơn VAT theo yêu cầu (tính phí)

    • Phone: 1900 633 607
    • Zalo: 0977 154 301
    • GIỜ LÀM VIỆC
      • Ngày thường 8 - 17 giờ
      • Nghỉ Chủ nhật và Lễ
      • Khẩn - 0977 154 301
    • Hướng dẫn
      • Hướng dẫn mua thuốc
      • Phân biệt thuốc thật giả
      • Câu hỏi thường gặp
      • Chính sách đổi trả
    • Về Thuốc Tiện Lợi
      • Giới thiệu
      • Chính sách bảo mật
      • Thuốc hết hạn là gì?
    • Cty TNHH Thương Mại Tiến Lợi
      • 766/48 Lạc Long Quân, P.9, Tân Bình, Tp. HCM
      • 19 Phố Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
      • facebook.com/thuoctienloi
      • [email protected]
      • Zalo: 0977 154 301
      • Hành chánh: 1900 633 607

    ĐKKD/MST: 0315137079 Cấp ngày 29/06/2018 bởi Sở Kế Hoạch Đầu Tư Tp. HCM. Giấy CN Đủ Điều Kiện Kinh doanh Dược 3436/ĐKKDD-HCM ngày 05/09/2018 bởi Sở Y Tế TP. HCMThông tin trong website này chỉ dành mục đích tham khảo, không thay thế cho chỉ dẫn của bác sĩ hoặc chuyên gia y tế. Một số thông tin có thể khác với bao bì cập nhật mà không có thông báo trước của nhà cung cấp sản xuất tương ứng. Nếu có bất cứ tác dụng không mong muốn nào xảy ra, hãy liên lạc ngay với đơn vị chịu trách nhiệm sản xuất. Copyright © 2016 by Thuốc Tiện Lợi

    • Menu
    • Categories
    • Đặc trị
    • Ung thư
    • Nhãn khoa
    • Thần kinh
    • Tim mạch
    • Dịch truyền
    • Home
    • Danh mục chính
      • Đặc trị
      • Ung thư
      • Nhãn khoa
      • Thần kinh
      • Tim mạch
      • Dịch truyền
    • Blog
    • Liên hệ
    • Về Thuốc Tiện Lợi
    • Wishlist
    • Login / Register
    Shopping cart
    Close
    Sign in
    Close

    Lost your password?

    No account yet?

    Create an Account
    Start typing to see products you are looking for.