Cetirizine Eg 10Mg – Pymepharco ( Hộp/ 100 Viên )

44.000 ₫

Hết hàng

Mô tả

Mô tả

Thuốc Hapacol 250 Flu cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, nhức đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết, các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,….

Hapacol 250 Flu

CÔNG THỨC :
Paracetamol…………………………….. 250 mg
Clorpheniramin maleat……………. 1,5 mg 
Tá dược vừa đủ………………………… 1 gói
(Manitol, acid citric, đường aspartam, PVP, màu quinoline, natri hydrocarbonat, đường trắng, bột mùi cam).
DẠNG BÀO CHẾ:
Thuốc bột sủi bọt.

ĐÓNG GÓI:
Hộp 24 gói x 1,5g thuốc bột sủi bọt.

CHỈ ĐỊNH:
Điều trị các trường hợp:
Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, nhức đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.
Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,….

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Các trường hợp: thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan, glaucome góc hẹp, cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt. Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận. Trẻ sơ sinh.

THẬN TRỌNG:
Suy thận nặng. Khi lái tàu xe, vận hành máy cần chú ý nguy cơ gây buồn ngủ của thuốc. Thuốc có chứa 54,7 mg ion natri, cẩn thận đối với người kiêng muối. Không dùng chung với các thuốc có chứa paracetamol và clorpheniramin.

Thông tin bổ sung

Thông tin bổ sung

Cân nặng 1 g
Đánh giá (0)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Cetirizine Eg 10Mg – Pymepharco ( Hộp/ 100 Viên )”

Hướng dẫn đánh giá: vui lòng nhận xét về dịch vụ (giao hàng, tư vấn, đóng gói, bảo quản lạnh). Với thuốc kê đơn, xin không mô tả hiệu quả điều trị hay khuyên người khác dùng; hiệu quả thuốc do bác sĩ đánh giá. Đánh giá được nhà thuốc duyệt trước khi hiển thị. Cần hỗ trợ: 0977 154 301.