Decolgen Syrup United Pharma (C/60ML)

24.000 ₫

Hết hàng

Mô tả

Mô tả

DECOLGEN SIRÔ 60ML điều trị triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng/vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang, rối loạn đường hô hấp trên.

DECOLGEN SIRÔ 60ML

Sirô điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm.

Thành phần : Mỗi 5 mL: Paracetamol 100 mg, phenylephrine HCl 2.5 mg, chlorpheniramine maleate 0.33 mg.

Đóng gói: chai

Chỉ định: Triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng/vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang, rối loạn đường hô hấp trên.

Liều dùng:
3-4 lần/ngày. Người lớn: 30 mL (2 muỗng canh hoặc 6 gói). Trẻ 7-12t.: 15 mL (1 muỗng canh hoặc 3 gói). Trẻ 2-6t.: 5-10 mL (1-2 muỗng cà phê hoặc 1-2 gói). Trẻ < 2t.: Hỏi ý kiến BS.

Cách dùng: Nên dùng cùng với thức ăn: Uống sau khi ăn.

Chống chỉ định: Nhạy cảm với thành phần thuốc, suy gan nặng, tăng huyết áp, bệnh mạch vành, cơn hen cấp.

Thận trọng: Bệnh nhân cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ, lái xe hoặc hoạt động lĩnh vực cần sự nhanh nhẹn. Có thai/cho con bú: không nên dùng.

Phản ứng có hại: Hiếm: ban sẩn ngứa, mề đay, ngầy ngật-ngủ sâu, kích thích thần kinh trung ương nhẹ (đặc biệt bệnh nhân quá mẫn với tác động thuốc cường giao cảm).

Tương tác thuốc: Coumarin, dẫn chất indandion, thuốc an thần gây ngủ, rượu.

Thông tin bổ sung

Thông tin bổ sung

Cân nặng 1 g
Đánh giá (0)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Decolgen Syrup United Pharma (C/60ML)”

Hướng dẫn đánh giá: vui lòng nhận xét về dịch vụ (giao hàng, tư vấn, đóng gói, bảo quản lạnh). Với thuốc kê đơn, xin không mô tả hiệu quả điều trị hay khuyên người khác dùng; hiệu quả thuốc do bác sĩ đánh giá. Đánh giá được nhà thuốc duyệt trước khi hiển thị. Cần hỗ trợ: 0977 154 301.